Jump to content

ยินดีต้อนรับเข้าสู่เว็บไซต์ Thaibuzz.com : ลงชื่อเข้าใช้ : สมัครสมาชิก

- - - - -

Code 01/5/50

• Please log in to reply
33 replies to this topic

#1 Kailas

Kailas

เกมส์เมอร์มือใหม่

• Member
  • เกมส์โปรด:None
  • ชื่อเล่น:uouxลับ

Posted 22 April 2007 - 05:06 PM

ตรวจพื้น : 0041AEFD ZF[x][ ]

สว่างตลอด 00440E02 [x][EDX][FFFFFFFF]

ขุดทะลุขอบ 004BCD9F ZF[X][ ]

ขุดทะลุขอบ+Auto 004BCDC5 ZF[X][ ]

คอมพาว1 00604019 ZF[x][x]

คอมพาว2 0060402B ZF[x][x] / ZF[X][ ]

No cool Down1 00476433 ZF [X][ ]

No cool Down2 00476439 ZF [X][ ]

เดินรีโหลด 004BE51E ZF [X][ ]

ปล. ยิงคริ ยิงรัว ขุดเร็ว ขุดด่วน ใช้แล้วหลุดครับ

Edit By Staff : โคดที่มี 2 อัน ให้เลือกใส่อันไหนก็ได้คับ และ โคด คอมพาวไม่ได้มีไว้ ทำให้ได้ค่าคอม พาว สูงขึ้น นะคับ แต่ใช้สำหรับการผสม ไอเทม โดยไม่ต้องรอ

#2 dionysos

dionysos

เริ่มหัดเล่นเกมส์

• Member
  • ชื่อเล่น:kate

Posted 22 April 2007 - 08:14 PM

ขอบคุณนะคับสำหรับโค้ต....ขอบคุณมากๆนะคร๊าบ

#3 pee

pee

• Member
  • ชื่อเล่น:พี

Posted 22 April 2007 - 11:17 PM

อยากทราบว่า cool Down ใช้กับสกิว พาวเวอร์ช็อด ของ สิงโตคราส 2ได้ไหมครับตอบด้วย

#4 Kailas

Kailas

• Member

Posted 22 April 2007 - 11:20 PM

อยากทราบว่า cool Down ใช้กับสกิว พาวเวอร์ช็อด ของ สิงโตคราส 2ได้ไหมครับตอบด้วย

ไม่รุ้เหมือนกันคับ สิงโตผมยังไม่ได้เปลี่ยนเลย ของหายาก + ขายกันแพง
:em05: :em07: :em07:

#5 ZeroXonE

ZeroXonE

เกมส์เมอร์ระดับสูง

• VIP Member
  • ความสนใจ:สนใจ ผู้ หญิงสวยๆๆ ทุกๆๆ คน จ้า อิอิ
  • เกมส์โปรด:BlackRogue Online
  • ชื่อเล่น:Buffalo

Posted 23 April 2007 - 03:17 PM

synthesis 1-2 กับ คอมพาว 1-2 เหมือนกันนิคับ โคดตัวเดียวกันเลย แล้วคุณ Kailas กับ คุณ Darkstrike
คนเดียวกันปะคับ :rolleyes:

ไม่ขอเป็นคนแรกที่คุณคิดถึง ขอเพียงแค่เป็นคนสุดท้ายที่คุณจะลืมก็พอ

#6 gamed

gamed

• Member
  • ชื่อเล่น:gamesky

Posted 23 April 2007 - 04:45 PM

ช่วยอธิบายความหมายของโคด
ตรวจพื้น หมายถึงใช้สกิลนี้แล้วจะมองเห็นถึงลึกสุด หรือทุกช่องที่จะขุดได้
synthesis1 2 คืออะไรครับ
คอมพาว1 2 หมายถึงเพิ่มเปอการตี ให้ติดแน่นอนหรือยังไง
แล้วขุดเร็ว1 2 ต้องใส่2อันหรอ
ขุดทะลุละใส่2หรอ
โปรมีให้ใส่สุงสุด4โคด ต้องใส่1 และ2 ใช่หรือ ไม่ ช่วยตอบทีนะครับผู้รู้
ขอบคุณมากครับ

#7 l3enZa

l3enZa

• Member
  • ชื่อเล่น:BenZa

Posted 23 April 2007 - 06:26 PM

ตรวจพื้น หมายถึงจะขุดได้เฉพาะที่ขุดได้เท่านั้น มันจะขึ้นว่าตรงไหนขุดได้รึไม่ได้
ขุดเร็ว1และ 2 ใส่ช่องล่ะ 1 ตามนั้นเลย
ขุดทะลุ ใส่ ช่องเดี๋ยว
ใส่พร้อมกันได้ 4 โปร

:em10:
กระทู้ที่ตอบไปอาจจะเป็นประโยชไม่มากก็น้อย

ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขอโทษด้วยน่ะ

#8 gamed

gamed

• Member
  • ชื่อเล่น:gamesky

Posted 23 April 2007 - 08:34 PM

ขอบคุณสำหรับคำอธิบายนะครับ
หัดเล่นหัดใช้โปรอยู่ครับ

แล้วก็คอมพาวละครับ
ใช้แล้วส่งผลอะไรผมลอง คอมพาวแล้วมันก็ได้น้อยสุดเช่นMA2-6 ได้5เอง นึกว่ามันจะได้12 หุหุ

#9 palmbeer

palmbeer

• Member
  • เกมส์โปรด:Cwar Online
  • ชื่อเล่น:palm

Posted 23 April 2007 - 09:02 PM

พิมCodeใส่ตรงไหนอะคับบอกหน่อยไม่รู้อะ

#10 ZeroXonE

ZeroXonE

• ความสนใจ:สนใจ ผู้ หญิงสวยๆๆ ทุกๆๆ คน จ้า อิอิ

Posted 24 April 2007 - 11:47 AM

พิมCodeใส่ตรงไหนอะคับบอกหน่อยไม่รู้อะ

นี่คับลองเข้าไปดู http://forum.thaibuz...p?showtopic=288

ไม่ขอเป็นคนแรกที่คุณคิดถึง ขอเพียงแค่เป็นคนสุดท้ายที่คุณจะลืมก็พอ

#11 palmbeer

palmbeer

• Member
  • เกมส์โปรด:Cwar Online
  • ชื่อเล่น:palm

Posted 24 April 2007 - 07:02 PM

ขอบคุงคับสำหรับวิธีใส่Code แล้วยิงคริ Codeคือไรอะคับ

#12 Kailas

Kailas

• Member

Posted 24 April 2007 - 10:09 PM

ขอบคุงคับสำหรับวิธีใส่Code แล้วยิงคริ Codeคือไรอะคับ

ยิงคริยิงรัว ใช้แล้วหลุดนะ

#13 ikanba

ikanba

• Member
  • เกมส์โปรด:RF Online
  • ชื่อเล่น:ikanba

Posted 24 April 2007 - 10:14 PM

ทำไมเราใส่โคดมะได้อะ
มันเป็นเครื่องหมายงงๆหมดเลยอะ
ไม่เห็นเป็นตัวเขียวๆแบบในรูปเลย

#14 ikanba

ikanba

• Member

Posted 24 April 2007 - 10:17 PM

กดstartsเข้าเกม เลือกเมโมรี่วิว แล้วพอเอาโคดไปใส่ แล้วมันก็เปงเครื่องหมายงงๆเหมือนเดิมอะ

#15 l3enZa

l3enZa

• Member
  • ชื่อเล่น:BenZa

Posted 25 April 2007 - 10:35 AM

กดstartsเข้าเกม เลือกเมโมรี่วิว แล้วพอเอาโคดไปใส่ แล้วมันก็เปงเครื่องหมายงงๆเหมือนเดิมอะ

ลองไปดูวิธีการใส่โค้ดใหม่น่ะคร้าบเพิ่มเติมแล้ว

คงจะเข้าใจง่ายขึ้นน่ะ ลองทำตามดูน่ะ ^^
กระทู้ที่ตอบไปอาจจะเป็นประโยชไม่มากก็น้อย

ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขอโทษด้วยน่ะ

#16 Hi-Zoeiiz*

Hi-Zoeiiz*

• Member
  • เกมส์โปรด:Dekaron Online
  • ชื่อเล่น:oilangel

Posted 25 April 2007 - 07:02 PM

ขอบคุณสำหรับโค้ดจ้า จะลองเอาไปใช้นะค่ะ คิคิ

#17 ikanba

ikanba

• Member

Posted 25 April 2007 - 09:55 PM

ได้แล้วจ้า
ต้องกดสตาตเกมก่อนอะแล้วค่อยProcess Watcher คับ
คุณZeroXonE บอกมา ขอบคุณครับ

#18 msconfig

msconfig

• Member
  • เกมส์โปรด:Wof Online
  • ชื่อเล่น:zest

Posted 26 April 2007 - 03:06 PM

No Cool down ใช้กับ power shot ไม่ได้ครับ - -' ที่ผมใช้อยู่เป็น

ยิงธรรมดา ต่อด้วย Power shot ต่อด้วยยิงธรรมดา แค่นี้ก็เก็บอารัดเน่ได้แล้วครับ อารัคเน่ 2วิ จอด

ปล.จริงมันก็ช่วยได้หรอกครับ แต่ก็เหมือนไม่ได้ช่วยเพราะลดไปนิดเดียวเอง ยิงธรรมดาไวกว่าครับ

ทดลองกับ สกิลที่มี cool down เยอะๆอย่าง upper smash ของบันนี่แล้ว ลดไปประมาณ1วิ จากของเดิมครับ
แต่ Br ต่อยได้ต่อเนื่องเลย ส่วนทดลองกับmana ring แล้วยิงรัวยิกๆเลยครับ

ปัญหาที่พบคือ ใช้ไปได้ซักระยะ ตัวละคร ของเราจะ ค้างครับ กดตี กดเติมเลือด ไม่ได้เลย ต้องออกจากเกมอย่างเดียว

#19 ZeroXonE

ZeroXonE

Posted 27 April 2007 - 04:02 PM

No Cool down ใช้กับ power shot ไม่ได้ครับ - -' ที่ผมใช้อยู่เป็น

ยิงธรรมดา ต่อด้วย Power shot ต่อด้วยยิงธรรมดา แค่นี้ก็เก็บอารัดเน่ได้แล้วครับ อารัคเน่ 2วิ จอด

ปล.จริงมันก็ช่วยได้หรอกครับ แต่ก็เหมือนไม่ได้ช่วยเพราะลดไปนิดเดียวเอง ยิงธรรมดาไวกว่าครับ

ทดลองกับ สกิลที่มี cool down เยอะๆอย่าง upper smash ของบันนี่แล้ว ลดไปประมาณ1วิ จากของเดิมครับ
แต่ Br ต่อยได้ต่อเนื่องเลย ส่วนทดลองกับmana ring แล้วยิงรัวยิกๆเลยครับ

ปัญหาที่พบคือ ใช้ไปได้ซักระยะ ตัวละคร ของเราจะ ค้างครับ กดตี กดเติมเลือด ไม่ได้เลย ต้องออกจากเกมอย่างเดียว

ถูกคับ มันไม่ได้ทำให้ต่อเนื่งเลยทีเดียว มันจะลด เวลาคูลดาวน์ให้สั้น ลงไปหน่อยคับ
ส่วนทีค้างนะคับผมก็เป็นแต่ไม่บ่อยไม่รู้เพราะสาเหตุใด แต่ไม่จำเป็นต้องออกก็ได้คับ แค่โดนมอนส์ ตบตายก็จะหายคับ

#20 BornteA

BornteA

• Member
  • ชื่อเล่น:บอล

Posted 05 May 2007 - 01:54 PM

ขอถามหน่อยนะคับ คอมพาว นี่ได้ผลจิงป่าว อยากรู้อ่า แล้ว ผสมของ2 ใช้ คอมพาว 2 มั้ยคับ biggrin.gif

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users