Jump to content

ยินดีต้อนรับเข้าสู่เว็บไซต์ Thaibuzz.com : ลงชื่อเข้าใช้ : สมัครสมาชิก

ตอบปัญหา KoreEX II

• Please log in to reply
639 replies to this topic

#1 acivic

acivic

เกมส์เมอร์ระดับกลาง

• VIP Member
  • เกมส์โปรด:X - Shot Online
  • ชื่อเล่น:[เอ]

Posted 30 October 2007 - 12:59 AM

ถ้าผมพอรู้ก้อจะตอบให้นะครับ
Alice
master 4
server 0
secure 3
Poring
master 4
server 1
secure 3
Yoyo
master 3
server 0
secure 3
Picky
master 3
server 1
secure 3

คำสั่งพิมพ์เข้าไปในโปรแกรมบอท
mapgui โชว์ แมพ
i โชว์ไอเท็ม
s สถานะของบอท
st สเตตัส
exp <--แสดง exp ที่ได้
respawn <--สั่งให้บอทกลับเซฟ
c หวัดดี <--การคุยในสาธารณะ ใส่ c ตามด้วยคำพูด
g ใส่คำพูด <--เป็นการพูดในกิล

reload all <--reload ข้อมูลที่เซทใหม่ระหว่างเปิดโดยไม่ต้องปิดบอทแล้วเปิดใหม่
relog <--ให้เข้าโปรแกรมใหม่

Edited by acivic, 30 December 2007 - 07:11 PM.

#2 non99

non99

เริ่มหัดเล่นเกมส์

• Member
  • ชื่อเล่น:NoN

Posted 30 October 2007 - 02:24 AM

ข้อ1
teleportAuto_minAggressives 3 <<<ตรงนี่อยากทราบว่าถ้าเป็นมอนเตอร์หลายๆปราเภทรุมจะวิงไหมครับ กำลังคิดว่าต้อง
เซ้ทที่มอนคอนโทลทุกตัวหรือถึงจะวิงหรือว่าถ้าโดนรุมไม่ว่าตัวไหนมาถึง3ก็วิงครับ

ขอ2้อธิบายเรื่องการเดินตามจุดที่กำหนดทีครับ ละเอียดนิดนะครับ ยกตัวอย่างก้ดีครับ

ขอ้3 ปัญหาเรื่องการเดินตามของบอทครับ คือบอทผมให้เดินตามนะครับ(ซัพพอต)ก็คือเดินตามปกติแต่จะเดินไม่ทันผมอะครับ

และเวลามันเจอมันก็ทำการเอบีพร้อมทุกครั้งที่มันเจอ ทั่งๆที่เอบียังไม่หมด อยากให้มันเอบีเฉพาะตอนหมดอะครับและให้มันเดินตามติดๆจะทำไงดีครับ

ขอบคุณมากครับ em33.gif

#3 nutpmt

nutpmt

• Member
  • เกมส์โปรด:Cwar Online
  • ชื่อเล่น:CuTter

Posted 30 October 2007 - 04:24 AM

set เปลี่ยนอาวุธ ตรงไหนหาไม่เจอบอกที

#4 showlao

showlao

• Member
  • เกมส์โปรด:Water Margin Online
  • ชื่อเล่น:เอก

Posted 30 October 2007 - 05:15 AM

แล้วก้อเซ็ทให้บอทมันเดินตามกันแล้วช่วยกันฟันมอนเตอร์ตัวเดียวกันทำยังไงคับ

คือเห้นบอกให้ใส่ชื่อเล่น ???

ใสยังไง ???

ช่วยทีเด้อ

ขอบคุณคับ

#5 MaDlY

MaDlY

• Member
  • ชื่อเล่น:MaDlY

Posted 30 October 2007 - 09:12 AM

คุณ acivic เมื่อวานผมทำตามที่คุณบอกแล้วอ่ะคับ มันก็ไม่ยอมมาเอานูที่เซฟอะคับ จนปัญญาแล้ว จ้า อิอิ

ในconfig คับ

sellAuto 0
storageAuto 1
repairAuto 0

saveMap_warpToBuyOrSell 1

getAuto_0 Arrow
getAuto_0_minAmount 10
getAuto_0_maxAmount 3000
getAuto_0_maxCartAmount 0
getAuto_0_passive 0

นี้ npc_control

saveMap_15 payon
saveMap_15_sell_location payon 159 96
saveMap_15_sell_dist 8
saveMap_15_storage 52374 ตรงนี้ผมก็แก้แล้วอ้างอิง จาก npcsใน table 52374 payon 175 226 Kafra Staff
#saveMap_15_storage_location payon 175 226
saveMap_15_storage_steps c r1 n
saveMap_15_storage_dist 8
saveMap_15_repairAuto payon 143 165
saveMap_15_repairAuto_steps c r0 c r0 n
saveMap_15_npc_0 payon 159 96
saveMap_15_npc_0_dist 8
saveMap_15_item_0 Arrow,Magnifier,Red Potion,Orange Potion,Yellow Potion,White Potion,Green Potion,Concentration Potion,Awakening Potion,Fly Wing,Butterfly Wing,Trap
saveMap_15_npc_1 payon_in01 15 119
saveMap_15_npc_1_dist 8
saveMap_15_item_1 Arrow,Silver Arrow,Sword,Falchion,Blade,Knife,Cutter,Main Gauche,Rod,Bow,Composite Bow,Great Bow,Cross Bow,Arbalest,Gakkung,Hunter Bow
saveMap_15_npc_2 payon_in01 7 119
saveMap_15_npc_2_dist 8
saveMap_15_item_2 Sandals,Shoes,Boots,Hood,Muffler,Manteau,Ribbon,Bandana,Eye Patch,Cotton Shirts,Jacket,Adventurer's Suit,Silk Robe,Wooden Mail,Silver Robe,Mantle,Coat,Tights,Novice Armlet
saveMap_15_heal payon_in01 132 62
saveMap_15_heal_dist 8

em03.gif em03.gif em03.gif em03.gif

#6 ojama

ojama

• Member
  • เกมส์โปรด:None
  • ชื่อเล่น:ojama

Posted 30 October 2007 - 09:33 AM

ให้มันไปเก็บของทั้งหมดที่หนักเกินยกเว้นพวกยา ไปไว้ในคาฟา ทำไงคับ

แบบว่าพอ49% แล้วบอทไม่เก็บของแล้วอะคับ จะให้ไปเก็บในคาฟาที่เซฟล่าสุด แล้วไปตีต่ออ่ะคับ จะทำยังไงอ่ะคับ

แล้วถ้าจะให้บอทใช้บีวิงกลับ จะทำอย่างไงคับ สงสัยมากมาย >,<

Edited by ojama, 30 October 2007 - 11:03 AM.

#7 non99

non99

• Member

Posted 30 October 2007 - 10:51 AM

QUOTE(nutpmt @ Oct 30 2007, 04:24 AM) <{POST_SNAPBACK}>
set เปลี่ยนอาวุธ ตรงไหนหาไม่เจอบอกที

อยู่ในไฟล์ Weapon_control โฟลเดอร์ คอนโทลครับ

#8 non99

non99

• Member

Posted 30 October 2007 - 10:56 AM

QUOTE(showlao @ Oct 30 2007, 05:15 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วก้อเซ็ทให้บอทมันเดินตามกันแล้วช่วยกันฟันมอนเตอร์ตัวเดียวกันทำยังไงคับ
คือเห้นบอกให้ใส่ชื่อเล่น ???

ใสยังไง ???
ช่วยทีเด้อ
ขอบคุณคับ

ทุกอย่างอยุ่ใน plus_controlครับ

ต.ย รายละเอียดครับ
#----------ระบบปาตี้---------------------------
#บอทจะโจมตีเพื่อช่วยคนในปาตี้(0 ไม่ช่วย 1 ช่วย)
attackAuto_party 1<<<< ให้ช่วยตี
#สั่งให้บอทช่วยโจมตีมอนเตอร์ที่กำลังสู้กับคนที่บอทตามอยู๋หรือไม่ สำหรับเล่นแท้งให้บอท(0 ไม่ช่วย 1 ช่วย)
attackAuto_followTarget
#ระยะห่างระหว่างบอทกับผู้เล่น ถ้าผูเล่นตาย บอทจะชุบให้(ระยะทาง)
partyAutoResurrect 10
#กำหนดใช้งานให้บอทตาม(0 ไม่ตาม 1 ตาม)
follow 1<<<<ให้บอทตาม
#ชอื่ผู้เล่นให้บอทตาม
followTarget <<<<ใส่ชอื่ผู้ที่อยากให้ตาม
#ระยะห่างสูงสุดระหว่างผู้เล่นกับบอท(ระยะทาง)
followDistanceMax 12
#ระยะห่างต่ำสุดระหว่างผู้เล่นกับบอท(ระยะทาง)
followDistanceMin 3
#ระยะที่บอทจะไม่ตาม
followLostStep 15
#เปิดการช้งานให้บอทแทงให้(0 ปิด 1 เปิด
tankMode 0
#ชอื่ผูเล่นที่จะให้แท้ง
tankModeTarget

#9 039327908

039327908

• Member
  • ชื่อเล่น:ดีม

Posted 30 October 2007 - 11:02 AM

บอมมันเดินออกจากแมพที่เราล๊อกไว้อะคับลองดูคับ
นี่คอนฟิกที่เซทไว้คับ

saveMap prontera
saveMap_warpToNotInMaps prontera,prt_fild08,prt_fild07,prt_fild09
#ใช้ใส่ชื่อแมปแบบเดิมหรือ ใส่ maplimit เพื่อใช้เงื่อนไข เดียวกะ maplimit

#ตัวอย่าง config การลง กิลดันเจี้ยนโดยไม่ต้องแก้ portals.txt ทุกครั้งโดยการกำหนด map ให้ บอทเดินผ่าน
#เพื่อการใช้อย่างมีประสิทธิภาพ ควรลบ ทางเข้า ออก ปราสาททุกหลังใน portals.txt ออก
#เหลือไว้เพียงจุดที่วาป ธงและจุดลงบ้าน เพื่อไม่ให้บอทสามารถเดินเข้าบ้านได้( บังคับให้กดจากธงปราสาท )
#และไม่ให้เห็นทางออก เพื่อบอทจะเห็นว่าสามารถเดินทางไป ยัง gld_dun ได้จาก แผนที่ๆอยู่เท่านั้น
#เช่น
#gef_fild13 225 75 gefg_cas01 83 47 56939 c r0 n
#gefg_cas01 73 72 gld_dun04 39 258 56950 c c r0
#มีเพียง 2 จุดเท่านั้นเพียงพอต่อการลง gld_dun แล้ว

lockMap prt_fild10 <<<<< นี่แมพที่ล๊อกคับ
lockMap_warpTo
lockMap_warpToNotInMaps
lockMap_route prontera,prt_fild08,prt_fild07,prt_fild09
lockMap_routeType 0
#0 ไม่วิงหาจุดวาป # 1 วิงหาจุดวาป
lockMap_x
lockMap_y
lockMap_rand
lockMap_rand_x
lockMap_rand_y

-ไม่ทราบว่าทำยังไงให้บอทมันอยู่ห่างๆจากจากจุดวาป ในแมพที่ล๊อกไว้ได้บ่างคับ
-หรือก็ไม่ให้มันเข้าวาปไปแมฟอื่นอะคับ

#10 GotZillA

GotZillA

เกมส์เมอร์มือใหม่

• Member
  • เกมส์โปรด:Wof Online
  • ชื่อเล่น:GotzZa

Posted 30 October 2007 - 11:20 AM

กระทู้เก่าหายไปไซ ละท่าน

ตอนนี้ AS ปิดอีกเเร้ว คิดว่าจำดำเนินการอย่างไรดี
<<^^>I•-~G o T Z i ll A~-•I<^^>>

สร้างสังคมดีๆด้วยการไม่เกรียนไม่เซทแจมนะคับ

you are in love

When you are together with that special someone, you pretend to ignore
that person. But when that special someone is not around, you might look around
to find them.
At that moment, you are in love.

#11 acivic

acivic

Posted 30 October 2007 - 03:18 PM

เลิกงานแล้วจะมาตอบให้นะครับ

#12 Nakamura_Phu

Nakamura_Phu

• Member
  • ชื่อเล่น:Phu

Posted 30 October 2007 - 03:20 PM

เวลา ตายแล้ว บอท มัน ไม่ล๊อค ต่อครับ มันปิด ตัวเอง ไป set ตรงไหน ครับ

autoRelog 0
autoRestart 0
autoQuit 0

dcOnDeath 0
DcDeathTimes 0
dcOnUAtkMiss 0
dcOnDualLogin 0

ลองตรงนี้มันก้อเหมือนเดิมคับ

/fild Error เวลามันตาย จะขึ้นแบบนี้ em03.gif

#13 acivic

acivic

Posted 30 October 2007 - 08:27 PM

มีปัญหาการเซทก้อเข้ามาโพสในนี้กันได้นะครับ ตอบได้ก้อจะตอบ ตอบไม่ได้ก้อไม่ตอบ นะครับ

#14 tAngMoo

tAngMoo

• Member
  • ชื่อเล่น:แตงโม

Posted 30 October 2007 - 08:45 PM

ถามเกียว กับ การ ให้ บอท ตั้ง ห้อง ดูด อะ คับ
หรือ มั้ย ก็นั้ง ดูด เชยๆก็ได้ ช่วยตอบที่ นะ คับ
ขอบคุน มากๆ

#15 acivic

acivic

Posted 30 October 2007 - 08:59 PM

เซทใน plus_control
DealAutobuy 1
DealAutobuy_chatroom_title AFK <--ตั้งชื่อห้องนะครับ
DealAutobuy_chatroom_split /
DealAutobuy_ramdompass 4
DealAutobuy_password

#16 emmigames

emmigames

• Member
  • ชื่อเล่น:yahoo

Posted 30 October 2007 - 09:16 PM

มันขึ้นว่า Timeout on Master Server , reconnecting ต้องทำยังไงหรอครับ งงกับมันมาก ตอนเปิดบอท นะคับ ใส่ พาส เลือกเซิฟ ปึ๊บ ขึ้นปั๊บ

#17 0000

0000

เกมส์เมอร์มือใหม่

• Member
  • ชื่อเล่น:win

Posted 30 October 2007 - 09:17 PM

คือ ช่วยที่คับ ผมจะเซ็ทไห้มันตั้งห้องรับของอ่า ต้องเซ็ทยังไง

ผมเดาเอาว่าไนนี้เป่าคับ

DealAutobuy 0
DealAutobuy_chatroom_title รับ

แต่มานไม่มีช่องไส่เงินว่าเท่าไหร่อ่ะ ช่วยผมที นั่งรับไม่ไหว ง่วง คับ

#18 tAngMoo

tAngMoo

• Member
  • ชื่อเล่น:แตงโม

Posted 30 October 2007 - 09:25 PM

ขอบใจมาก มาย คับ แต่มันอยู่ ใน คอนฟิก น่ะ อิอิ

Edited by tAngMoo, 30 October 2007 - 09:34 PM.

#19 oafoafoafoaf

oafoafoafoaf

• Member
  • เกมส์โปรด:BlackRogue Online
  • ชื่อเล่น:gmrgmr

Posted 30 October 2007 - 09:49 PM

บอทไม่เบิ้ลครับ แก้ที
ผมลองเอาคอนฟิกเก่าใส่แทนบางส่วนไม่แน่ใจว่ามีปันหาหรือเปล่า
ขอบคุนครับ

#20 acivic

acivic

Posted 30 October 2007 - 10:24 PM

คือ ช่วยที่คับ ผมจะเซ็ทไห้มันตั้งห้องรับของอ่า ต้องเซ็ทยังไง

ผมเดาเอาว่าไนนี้เป่าคับ

DealAutobuy 0
DealAutobuy_chatroom_title รับ

แต่มานไม่มีช่องไส่เงินว่าเท่าไหร่อ่ะ ช่วยผมที นั่งรับไม่ไหว ง่วง คับ

คำสั่งใส่ราคารับของจะอยู่ใน dealautobuy ต้องเซททั้งใน control และ table
ลองศึกษาดูนะครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users