Jump to content

ยินดีต้อนรับเข้าสู่เว็บไซต์ Thaibuzz.com : ลงชื่อเข้าใช้ : สมัครสมาชิก

ตอบปัญหา KoreEX II

• Please log in to reply
639 replies to this topic

#41 acivic

acivic

เกมส์เมอร์ระดับกลาง

• VIP Member
  • เกมส์โปรด:X - Shot Online
  • ชื่อเล่น:[เอ]

Posted 31 October 2007 - 02:25 AM

ขอบบบคุนคับ พี่ acivic ^ ^

คือยังมีข้อสงสัยนิสสนึง ว่าอย่างเราใส่ไป 60 มันจะอัพเพิ่มอีก 60 หรือ มันจะเพิ่มจากของเก่า แล้วไปสุดที่ 60อะคับ

ขอบคุนที่พี่ช่วยมาตอบนะคับ ขอบคุนจากใจจริงๆ ไม่คิดว่าดึก ยังมาคอยช่วยตอบปันหา
ขอบคุนอีกครั้งคับผมมม

มันจะอัพถึงแค่ 60 ครับ เช่นถ้ามีอยู่แล้ว 40 มันจะอัพให้ถึง 60 แล้วจะไปอัพ staus อื่นที่เราเซทลงมาต่อ

#42 acivic

acivic

Posted 31 October 2007 - 02:26 AM

autoAddStatus_1 Dex
autoAddStatus_1_limit 60
autoAddStatus_1 Agi
autoAddStatus_1_limit 50
autoAddStatus_1_limit 70
autoAddStatus_1 Agi
autoAddStatus_1_limit 60
autoAddStatus_1_limit 80

พวกนี้อยู่ส่วนไหนหรือรบกวนนิดครนับ ฮะๆๆ

อยู่ใน plus_control

#43 Tokiya

Tokiya

เริ่มหัดเล่นเกมส์

• Member
  • ชื่อเล่น:BOY

Posted 31 October 2007 - 02:32 AM

QUOTE(acivic @ Oct 31 2007, 02:26 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อยู่ใน plus_control

ขอบคุณมากครับผม em33.gif

เกมวางแผนทุกเกมมันก้สนุกหมดอ่ะแหละแล้วแต่คนจะชอบนะอิอิ *0*

ขอบคุณกันซักนิดเพื่อนกำลังใจที่ดีขึ้น ไม่เสียหายใช่ม้าที่จะ ขอบคุณ อิอิ * */

#44 emmigames

emmigames

• Member
  • ชื่อเล่น:yahoo

Posted 31 October 2007 - 02:33 AM

คือ ผมลองเปิดบอท แบบ XKore 1 ดูว่ามันเป็นยังไงเวลามันตี อ่ะ คับ มันตีทีนึงแล้วมันถอยแล้วมาตี เหมือนกันเลย ทั้ง นักธนู ทั้ง โจร ผม -*- ขนาดเซ็ทระยะห่างไม่เหมือนกันแล้วนะเนี่ย ช่วยที นั่งทำมาทั้งวันละ วันนี้

#45 acivic

acivic

Posted 31 October 2007 - 02:40 AM

แนะนำลงบอทใหม่แล้วเซทใหม่เลยครับ โหลดตัว 3.7 มาเซทใหม่

ติดตรงไหนเด๋วผมจะช่วยตอบให นอนก่อนละงับทำงานแต่เช้า

#46 Tokiya

Tokiya

• Member

Posted 31 October 2007 - 03:09 AM

คิดว่าเซตถูกแล้วนา ไม นั่งแล้วโดนมอนตียังวิงอีกง่ะกำ

teleportAuto_search 0
teleportAuto_maxRouteDistance 0
teleportAuto_hp 10
teleportAuto_sp 0
#อ้างอิง จำนวนของ monsters จาก mon_control จะหนีเมื่อค่ารวมของ monsters ที่โจมตีเราอยู่ในขณะนั้น >= x
teleportAuto_minAggressives 6
#อ้างอิง จำนวนของ monsters จาก mon_control จะหนีเมื่อมี Monsters อยู่ในบริเวณนั้นในระยะ teleportAuto_roundMonstersDist ห่างจากตัวละคร
teleportAuto_roundMonsters 10
teleportAuto_skills Warp Portal,Stun Attack,Hammer Fall
#จะ Teleport เมื่อพบ players อื่น
teleportAuto_player 0
teleportAuto_idle 0
teleportAuto_portal 0
teleportAuto_portalDist 0
teleportAuto_roundMonstersSit 0
teleportAuto_roundMonstersDist 0
teleportAuto_portalPlayer 0
teleportAuto_onlyWhenSafe 0
teleportAuto_damage 300
teleportAuto_skipMiss 0
teleportAuto_uAtkMiss
#จะทำการ Teleport หลังจากโจมตีไป x hits
teleportAuto_afterHit 0
teleportAuto_deadHit 0

รบกวนทีครับ

แล้วก็

ไมมันขึ้นแบบนี้บ่อยๆๆอ่ะครับในไฟล์ที่แนบไปอ่ะงิ em01.gif

Attached File  mkl.JPG   153.42KB   128 downloads

แนบไฟล์ครั้งแรกผิดพลาดไงขออภัยด้วยงับ - -* em12.gif

ปล.ขอบคุณล่วงหน้ารบกวนทีครับ ขอบคุณมากครับผมอิอิ em33.gif

เกมวางแผนทุกเกมมันก้สนุกหมดอ่ะแหละแล้วแต่คนจะชอบนะอิอิ *0*

ขอบคุณกันซักนิดเพื่อนกำลังใจที่ดีขึ้น ไม่เสียหายใช่ม้าที่จะ ขอบคุณ อิอิ * */

#47 spywere

spywere

เกมส์เมอร์มือใหม่

• Member
  • ชื่อเล่น:กิต

Posted 31 October 2007 - 06:36 AM

ทำไมผมเข้าไม่ได้อะครับ มันก้อขึ้น Critical Error อยุดี มานลอกๆ หลุดๆอยุอยั่งงี้อะ

#48 YuO'Ko

YuO'Ko

• Member
  • เกมส์โปรด:Sudden Attack Online
  • ชื่อเล่น:YuO'Ko

Posted 31 October 2007 - 10:48 AM

>>>Awakening Potion<<<

useSelf_item_5 Awakening Potion
useSelf_item_5_hp_lower 0
useSelf_item_5_hp_upper 100
useSelf_item_5_sp_lower 0
useSelf_item_5_sp_upper 100
useSelf_item_5_stopWhenHit 0
useSelf_item_5_stopWhenSit 1
useSelf_item_5_lockMapOnly 1
useSelf_item_5_repeat 0
useSelf_item_5_timeout 5
useSelf_item_5_maxAggressives 0
useSelf_item_5_minAggressives 0
useSelf_item_5_monsters
useSelf_item_5_inState
useSelf_item_5_noState Awakening Potion

ทำไมมันไม่ยอมยา Awakening Potion ใน อ่ะค่ะ งงมากมาย em01.gif
ถ้าผิดตงไหนช่วยแก้ทีนะค่ะ
YuO'Ko

KoreEXIIสู้ตายค่ะ!!~

#49 acivic

acivic

Posted 31 October 2007 - 12:20 PM

>>>Awakening Potion<<<

useSelf_item_5 Awakening Potion
useSelf_item_5_hp_lower 0
useSelf_item_5_hp_upper 100
useSelf_item_5_sp_lower 0
useSelf_item_5_sp_upper 100
useSelf_item_5_stopWhenHit 0
useSelf_item_5_stopWhenSit 1
useSelf_item_5_lockMapOnly 1
useSelf_item_5_repeat 0
useSelf_item_5_timeout 5
useSelf_item_5_maxAggressives 0
useSelf_item_5_minAggressives 0
useSelf_item_5_monsters
useSelf_item_5_inState
useSelf_item_5_noState Awakening Potion

ทำไมมันไม่ยอมยา Awakening Potion ใน อ่ะค่ะ งงมากมาย
ถ้าผิดตงไหนช่วยแก้ทีนะค่ะ

ก้อถูกนิครับ แต่ลองเช็คดูลำดับ Useself_item ของตัวอื่นดูสิครับว่ามีซ้ำเลข 5 หรือเปล่า

อีกอย่างยาเขียวมีในตัวหรือเปล่า

#50 Tokiya

Tokiya

• Member

Posted 31 October 2007 - 12:50 PM

คุงacivic ลงรูปให้ผมรึยังคร้าบT_Tรอทำบอทภาษาไทยอยู่ง้าบT_T

แล้วก็ผมเซตตามนี้แล้วทำไมมานโดนมอนตียังวิงง่ะ ตอนนั่งอ่ะ-*-

teleportAuto_search 0
teleportAuto_maxRouteDistance 0
teleportAuto_hp 10
teleportAuto_sp 0
#อ้างอิง จำนวนของ monsters จาก mon_control จะหนีเมื่อค่ารวมของ monsters ที่โจมตีเราอยู่ในขณะนั้น >= x
teleportAuto_minAggressives 6
#อ้างอิง จำนวนของ monsters จาก mon_control จะหนีเมื่อมี Monsters อยู่ในบริเวณนั้นในระยะ teleportAuto_roundMonstersDist ห่างจากตัวละคร
teleportAuto_roundMonsters 10
teleportAuto_skills Warp Portal,Stun Attack,Hammer Fall
#จะ Teleport เมื่อพบ players อื่น
teleportAuto_player 0
teleportAuto_idle 0
teleportAuto_portal 0
teleportAuto_portalDist 0
teleportAuto_roundMonstersSit 0
teleportAuto_roundMonstersDist 0
teleportAuto_portalPlayer 0
teleportAuto_onlyWhenSafe 0
teleportAuto_damage 300
teleportAuto_skipMiss 0
teleportAuto_uAtkMiss
#จะทำการ Teleport หลังจากโจมตีไป x hits
teleportAuto_afterHit 0
teleportAuto_deadHit 0

ขอบคุงงับ

ขอดู mon_control หน่อยครับ

Edited by acivic, 31 October 2007 - 05:52 PM.

#51 Louisasd

Louisasd

• Member
  • ชื่อเล่น:จ็อบ

Posted 31 October 2007 - 12:53 PM

em01.gif ผมเป็นเหมือนข้างบนอะคับ นั่งโดนตีและมานวิง
ช่วยหน่อยนะคับ ติดอยู่จุดเดียว

#52 detpitaK

detpitaK

• Member
  • เกมส์โปรด:None
  • ชื่อเล่น:ชา

Posted 31 October 2007 - 12:59 PM

บอทเซิฟฟรี ทำไมเวลานั่งรอ sp โดนมอนโจมตีมันไม่โต้ตอบ ทำไงดีครับ

#53 MaDlY

MaDlY

• Member
  • ชื่อเล่น:MaDlY

Posted 31 October 2007 - 01:29 PM

คุณ acivic ยังไม่ได้ตอบคำถามผมเลยอ่ะ มันไม่เอาของออกจากเซฟอะ

ผมโพสไว้ในหน้า ที่ 1แล้ว ช่วยบอกหน่อยนะ แก้ไม่ได้สักทีเลย

em03.gif em03.gif em03.gif

#54 YuO'Ko

YuO'Ko

• Member
  • เกมส์โปรด:Sudden Attack Online

Posted 31 October 2007 - 03:18 PM

QUOTE(acivic @ Oct 31 2007, 12:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ก้อถูกนิครับ แต่ลองเช็คดูลำดับ Useself_item ของตัวอื่นดูสิครับว่ามีซ้ำเลข 5 หรือเปล่า

อีกอย่างยาเขียวมีในตัวหรือเปล่า

ไม่มี 5 ซ้ำกานเลย
และมียาเขียวอยู่ในตัวด้วย ดูแล้ว

ข้างล่างนี่คือ config กะ plus_control นะดูแล้วบอกด้วยน๊า
http://www.uploadtod...8928ad143b134cf
YuO'Ko

#55 Louisasd

Louisasd

• Member
  • ชื่อเล่น:จ็อบ

Posted 31 October 2007 - 03:44 PM

em31.gif นั้งพอโดนตีและมานวิง
มานเป็นจุดที่บอทตัวนี้ไม่สามารถแก้ได้
หรือเราเซตไม่เป็นกันเอง
เพราะผมเห็นมีคำถามนี้ขึ้นมาทีไร
ก็จะเงียบไม่ตอบกันก็เลยงงๆ
-*- em03.gif em03.gif

#56 neospovfac

neospovfac

• Member
  • ชื่อเล่น:moo

Posted 31 October 2007 - 05:20 PM

[fields/.fld ->!!Could not load field - you must install the kore-field pack!!

มานเปงอารายอะเเก้ไง

#57 acivic

acivic

Posted 31 October 2007 - 05:58 PM

คุณ acivic ยังไม่ได้ตอบคำถามผมเลยอ่ะ มันไม่เอาของออกจากเซฟอะ

ผมโพสไว้ในหน้า ที่ 1แล้ว ช่วยบอกหน่อยนะ แก้ไม่ได้สักทีเลย

saveMap_15 payon
saveMap_15_sell_location payon 159 96
saveMap_15_sell_dist 8
saveMap_15_storage 52374 ตรงนี้ผมก็แก้แล้วอ้างอิง จาก npcsใน table 52374 payon 175 226 Kafra Staff
#saveMap_15_storage_location payon 175 226 <--ตายน้ำตื้น เอา # ออกด้วยครับรับรองได้แน่นอน
saveMap_15_storage_steps c r1 n
saveMap_15_storage_dist 8
saveMap_15_repairAuto payon 143 165
saveMap_15_repairAuto_steps c r0 c r0 n
saveMap_15_npc_0 payon 159 96
saveMap_15_npc_0_dist 8
saveMap_15_item_0 Arrow,Magnifier,Red Potion,Orange Potion,Yellow Potion,White Potion,Green Potion,Concentration Potion,Awakening Potion,Fly Wing,Butterfly Wing,Trap
saveMap_15_npc_1 payon_in01 15 119
saveMap_15_npc_1_dist 8
saveMap_15_item_1 Arrow,Silver Arrow,Sword,Falchion,Blade,Knife,Cutter,Main Gauche,Rod,Bow,Composite Bow,Great Bow,Cross Bow,Arbalest,Gakkung,Hunter Bow
saveMap_15_npc_2 payon_in01 7 119
saveMap_15_npc_2_dist 8
saveMap_15_item_2 Sandals,Shoes,Boots,Hood,Muffler,Manteau,Ribbon,Bandana,Eye Patch,Cotton Shirts,Jacket,Adventurer's Suit,Silk Robe,Wooden Mail,Silver Robe,Mantle,Coat,Tights,Novice Armlet
saveMap_15_heal payon_in01 132 62
saveMap_15_heal_dist 8

Edited by acivic, 31 October 2007 - 05:59 PM.

#58 acivic

acivic

Posted 31 October 2007 - 06:00 PM

[fields/.fld ->!!Could not load field - you must install the kore-field pack!!

มานเปงอารายอะเเก้ไง

อาการนี้มีวิธีเดียว คือ โหลดบอทมาใหม่แล้วเซทใหม่ โดยห้ามก๊อปไฟล์มาทับเด็ดขาด

#59 YuO'Ko

YuO'Ko

• Member

Posted 31 October 2007 - 07:05 PM

QUOTE(YuO'Ko @ Oct 31 2007, 03:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่มี 5 ซ้ำกานเลย
และมียาเขียวอยู่ในตัวด้วย ดูแล้ว

ข้างล่างนี่คือ config กะ plus_control นะดูแล้วบอกด้วยน๊า
http://www.uploadtod...8928ad143b134cf

ยังม๊าได้คำตอบเยยน๊า จะรอนะ em19.gif
YuO'Ko

#60 acivic

acivic

Posted 31 October 2007 - 07:07 PM

นั้งพอโดนตีและมานวิง
มานเป็นจุดที่บอทตัวนี้ไม่สามารถแก้ได้
หรือเราเซตไม่เป็นกันเอง
เพราะผมเห็นมีคำถามนี้ขึ้นมาทีไร
ก็จะเงียบไม่ตอบกันก็เลยงงๆ

ยังแก้ไม่ได้เลย อาจเป็นบั๊ค

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users