Jump to content

ยินดีต้อนรับเข้าสู่เว็บไซต์ Thaibuzz.com : ลงชื่อเข้าใช้ : สมัครสมาชิก

การหา ip และ port จาก exe ที่ใช้เข้าเกมส์

• Please log in to reply
41 replies to this topic

#1 Valkyrie

Valkyrie

เกมส์เมอร์มือใหม่

• VIP Member
  • เกมส์โปรด:X - Shot Online
  • ชื่อเล่น:พุทคุง

Posted 23 April 2007 - 02:20 PM

1. เปิด ตัวโปรแกรมเกมส์ขึ้นมาที่หน้า login แต่ยังไม่ต้อง login เข้าเกมส์
***ก่อนจะเปิดโปรแกรม wpe ปิดโปรแกรม scan ไวรัสด้วย***

2. เปิดโปรแกรม wpe เลือก Target Program
แล้วเลือกไปที่ตัว exe ที่ใช้เข้าเกมส์

3. กด ปุ่ม ที่มันเหมือนปุ่ม play ด้านซ้ายใต้ Taget Program แล้วกลับไป หน้าจอเกมส์ พิมพ์ ip-pass มั่วๆลงไปแล้วกด enter

4.กลับมาที่หน้าจอโปรแกรม wpe กด ปุ่มสีแดงๆ เพื่อให้มันหยุด เราจะได้ packet มา 2 ตัว

ตามรูป ก็จะเห็น การเชื่อมต่อ ของ ip+port ของเรา กับ ip+port ของ server

จากนั้น ก็เอาไปแก้ ใน file server.txt เอาเอง

จบ การหา port login

by Windows98SE

#2 Chalice

Chalice

เริ่มหัดเล่นเกมส์

• Member
  • เกมส์โปรด:None
  • ชื่อเล่น:oke

Posted 01 June 2007 - 10:55 PM

wpeคืออะไรเหรอครับ คือผมก็อยากได้เหมือนกัน ไม่ทราบว่ามันอยู่ที่ไหนเหอรครับ

#3 Gumazaza

Gumazaza

• Member
  • เกมส์โปรด:Xdition Online
  • ชื่อเล่น:บิ๊ก

Posted 09 June 2007 - 12:31 PM

- - แล้ว โปร แกรม นี้ หา โหลด ได้ จาก ไหน อะ
งับ em28.gif

#4 azCies

azCies

เกมส์เมอร์ระดับต้น

• ชื่อเล่น:azCies

Posted 09 June 2007 - 06:57 PM

โปรแกรม WPE โหลดได้จากที่นี่ครับ
http://wpepro.net/

#5 BaByp

BaByp

• Member
  • ชื่อเล่น:P

Posted 13 June 2007 - 09:42 AM

พี่คับ ผมโหลดจากเว็ปไม่ได้อะงับ พี่เอาลงมาให้ผมโหลดได้ป่าวอ่างับ

#6 RexbiZ

RexbiZ

• Member
  • เกมส์โปรด:Water Margin Online
  • ชื่อเล่น:ต่าย

Posted 13 June 2007 - 07:05 PM

โปรแกรม wpe หาโหลดได้จากไหนครับ
`Semi-Charmed Kinda Life `
ชีวิตที่ถูกสาบไปครึ่งหนึ่ง อำนาจด้านมืดได้เริ่มปกคลุม

#7 directjho

directjho

• Member
  • ชื่อเล่น:jho

Posted 15 June 2007 - 02:51 PM

ขอเตือนครับ โปรแกรม wpe เป็น trojan นะครับ แถมมี spyware ด้วย ระวังไว้ด้วยนะครับ

#8 azCies

azCies

Posted 19 June 2007 - 12:56 AM

โปรแกรม WPE เป็นโปรแกรม ประเภทดัก packet เพราะฉะนั้น anti-virus เลยคิดว่าเป็น trojan
ถ้าโหลดจาก website ผู้พัฒนาโปรแกรมโดยตรงคงไม่มีปัญหา
แต่ถ้าโหลดจากที่อื่นแล้วมีไวรัสอื่นแถมมาน่ะไม่แน่
เข้าใจซะใหม่ด้วยนะครับ

#9 @nIzUk@

@nIzUk@

• Member
  • ชื่อเล่น:@HM

Posted 23 June 2007 - 10:40 PM

ผมโหลดมาแล้วมันใช่ไม่ได้อะครับทามยังไงดีอะครับ มันขึ้นว่า This application has failed to start because WpeSpy.dll was not found Re-installing the application may fix this problem. อะครับ ช่วยบอกทีนะครับแล้วจะหาตัวนี้ได้จากที่ไหนอะไอ้ WpeSpy.dll

#10 azCies

azCies

Posted 24 June 2007 - 03:46 AM

โหลดมาใหม่ครับ ก่อนโหลด และก่อนใช้ ต้องปิด anti-virus

#11 dasdasd

dasdasd

• Member
  • ชื่อเล่น:อุ้ม

Posted 03 July 2007 - 04:30 PM

ผมโหลดไม่ได้ อ่ะครับ มันบอกว่า ไม่สามารถดึงข้อมูลจากอินเทอร์เนต ได้อ่ะครับ ช่วยแอดมาบอกผมทีนะครับ krut001@hotmail.com
ผมมี บัตร ให้อ่ะครับ ค่าเหนื่อย และค่าบอกนะครับ

#12 Parkzaa

Parkzaa

• Member
  • เกมส์โปรด:Xdition Online
  • ชื่อเล่น:parkzaa

Posted 07 July 2007 - 06:12 PM

ผมปิดโปรแกรมสแกนไวรัสแล้วมันก็ยังเข้าโปรไม่ได้อ่ะคับมันก็ยังเปงแบบนี้อ่ะ This application has failed to start because WpeSpy.dll was not found Re-installing the application may fix this problem.

#13 kanumpingza

kanumpingza

• Member
  • เกมส์โปรด:Dekaron Online
  • ชื่อเล่น:King-Sire

Posted 26 August 2007 - 01:11 AM

QUOTE(directjho @ Jun 15 2007, 02:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอเตือนครับ โปรแกรม wpe เป็น trojan นะครับ แถมมี spyware ด้วย ระวังไว้ด้วยนะครับ

ช่ายแล้ว ระวัง ด้วยนะครับ มีไวรัสของแท้แน่นอน ผมเจอมาล่ะโหลดตะกี้นี้เอง ระวังด้วยกานน๊า

#14 nickjung

nickjung

• ชื่อเล่น:nickjung

Posted 19 September 2007 - 11:41 AM

ช่วยแนะนำวิธีการเซ็ตตั้งแต่เรื่มหั้ยทีได้ไหมค่ะ
เซ็ตไม่เป็นเลยค่ะ
งงมากๆ
ส่งมาก้อได้นะค่ะจักขอบคุณเปงอย่างยิ่งเลย
ขอบคุณล่างหน้านะค่ะ
sososo.s@hotmail.com

#15 -*-a

-*-a

• Member
  • ชื่อเล่น:phu

Posted 03 October 2007 - 07:13 PM

แล้วเวอชั่นหละครับทำไงอะครับ
ใว่อาไรครับ

#16 kerechima

kerechima

• Member
  • ชื่อเล่น:kerechima

Posted 05 October 2007 - 09:50 PM

แล้วทำไมคุณไม่บอกหละคับว่าการเอาเลขที่ได้ไปใส่ในserver.txtมันทำยังไงยังงี้
มันเหมือนคนไม่เต็มใจบอกเลยนะคับถ้าเป็นผมนะถ้าผมจะบอกอะไรใครสักคนเนี่ยผมต้องบอกให
คนๆนั้นเข้าใจไม่ใช้ปล่อยให้ค้างๆคาๆอยู่อย่างงี้่

Edited by kerechima, 05 October 2007 - 09:51 PM.

#17 d15329

d15329

• Member
  • เกมส์โปรด:BlackRogue Online
  • ชื่อเล่น:d15329

Posted 17 October 2007 - 03:41 PM

ทำไมไม่บอกตั้งแต่แรกละคับว่าให้ปิดก่อนโหลดถ้าทำผิดครั้งแรกจะโหลดอีกก็ทำไม่ได้แล้
คับ

#18 Zhephrase

Zhephrase

• Member
  • เกมส์โปรด:Cwar Online
  • ชื่อเล่น:AuM

Posted 17 October 2007 - 09:13 PM

หาโหลดได้นะโปรแกรมอะ แต่โหลดไมได้ โหลดได้ถึง 99% มันก้เด้งแบบคนอื่น NOD32 ก้ปิดแล้ว -*-

ทำไงดี

#19 sonid0075

sonid0075

เกมส์เมอร์มือใหม่

• Member
  • ชื่อเล่น:DOT

Posted 17 October 2007 - 10:12 PM

ปิดโปรแกรม ไวรัส ด้วยนะคาฟ
อยากเก่ง ก็อ่านเยอะๆ

#20 tontanlovely

tontanlovely

• Member
  • เกมส์โปรด:Dekaron Online
  • ชื่อเล่น:KikkMusic

Posted 21 October 2007 - 10:57 PM

ขอบคุนนครับผม

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users