Jump to content

ยินดีต้อนรับเข้าสู่เว็บไซต์ Thaibuzz.com : ลงชื่อเข้าใช้ : สมัครสมาชิก

เกี่ยวกะ ระบบ Anti-bot ตัวใหม่

• Please log in to reply
80 replies to this topic

#1 LadieAnn

LadieAnn

เริ่มหัดเล่นเกมส์

• Member
  • เกมส์โปรด:X - Shot Online
  • ชื่อเล่น:แอน

Posted 27 November 2007 - 09:00 PM

มะกี้เลย โดนแบนสดๆร้อนๆ ตัวหลักซะด้วย

จากนั้น โทรไปโวยกะเอเซียซอฟ มันบอกว่า ขอตรวจสอบไอดี ก้ให้ไป

>>มันบอกว่า ไอดีแค่ถูกบล้อค เนื่องจาก การล้อคซ้อนๆ เกินกี่ครั้งก้อไม่แน่จัย [ถูกบล้อค=ไอดีจะสามารถเล่นได้ หลัง10.00 ของพรุ่งนี้]

>>เปนเพราะระบบใหม่ของมัน [เซงสุดๆจ่ะพี่น้อง]

ที่มาโพสเพื่ออออ...

1. อุทาหรณ์สอนจัย จาได้ระวังๆตัวกัน

2. ขอความกรุณา ผู้ที่ซึ่งมีความชำนาญในบอท บอกวิธีแก้บอท เพื่อไม่ให้บอทมัน ล้อคซ้อนๆ เกิน 1 ครั้ง แก่ดิฉัน และคนอื่นๆด้วย em07.gif

Edited by acivic, 07 December 2007 - 11:48 AM.

#2 LadieAnn

LadieAnn

• Member

Posted 27 November 2007 - 09:14 PM

หุหุ รู้สึกว่าจามีคนเข้ามาอ่านบ้างเหมือนกัน

แต่ไม่มีคนโพสเลย

คืองี้ รุ้สึกว่า จาต้องแก้ใน timeouts

แต่!! ไม่แน่จัยว่า ต้องแก้ยังไง

ผู้รู้ ช่วยบอกทีนะ T^T

#3 k_aiton_g

k_aiton_g

• Member
  • ชื่อเล่น:tong

Posted 27 November 2007 - 09:35 PM

555+ ผมโดน 2 ตัวรวดเรยคับหลักทั้งคู่ไม่รู้ทำไงว่าจะเลิกเลยหล่ะงานนี้ขอความกรุณาด้วยคับท่านผู้
ัฒนาตอนนี้เอเซียซอฟมันกำลังตลุยทลายบอทแล้วเราก็ต้องสร้างกองทัพบอทไปสู้กับมัน(เอา
ห้เซฟเวอร์มันเน่าเลย) เป็นกำลังใจให้คนที่ยังไม่โดนแบบอยู่รอดถึงวันพรุ่งนี้คับ อาเมน หวังว่าทุกท่านจะร่วมอุดมการณ์สู้กับมันนะคับ...

#4 O_KEY

O_KEY

• Member
  • เกมส์โปรด:Sudden Attack Online
  • ชื่อเล่น:จอย

Posted 27 November 2007 - 10:20 PM

ผมแนะนำ ตั้ง

master 5
gamelogin 99
charlogin 99
maplogin 99

reconnect 40
reconnect_auto 50

จัดไป ไม่รัว

#5 LadieAnn

LadieAnn

• Member

Posted 27 November 2007 - 10:26 PM

ซึ้งมากๆๆ มีคนตอบบ้างแล้ว

ขอบคุณมากนะจ๊ะ จุ้บๆ em01.gif

#6 wizardofsoul

wizardofsoul

• Member
  • เกมส์โปรด:CSO Online
  • ชื่อเล่น:ไปป์

Posted 27 November 2007 - 10:32 PM

เปิดกันกี่ตัวเหรอครับที่โดนๆกันเนี่ย ของผม3ตัว แต่ยังคงอยู่สุขสบาย

#7 O_KEY

O_KEY

• Member
  • เกมส์โปรด:Sudden Attack Online

Posted 27 November 2007 - 10:37 PM

อีกอย่างครับถ้าไม่อยากเปลืองค่าโทรสับไปหาเอเชียซอฟ เวลาล๊อคอินเอง อย่าพยามกดรัวเหมือนแต่ก่อนเพราะคุณอาจเจอข้อความเนื้อหาประมาณคร่

" ขออภัยค่ะ เนื่องจาก ID ของท่านใช้โปรแกรมช่วยเล่น จึงขอแบนนะค่ะ จุ๊บๆ "

อาไรประมาณเนี่ย แล้วจะตกใจ เพราะเราโดนมาแล้ว พ่อเลยจัดโวยสุดฤทธิ์

#8 darksoryu

darksoryu

• Member
  • เกมส์โปรด:None
  • ชื่อเล่น:ben

Posted 27 November 2007 - 10:41 PM

มะรู้จะโดนไหมเซทแบบนี้ แต่แล้วรองบอทตั้งแต่16.30-22.10ก็ยังไม่โดนแบนนะ
พอดีรองยาแค่1ตัวอะ ไม่รู้ถ้าบอท4ตัวจะโดนไหม

master 5
gamelogin 30~120
charlogin 40
maplogin 30~120

reconnect 30~120
reconnect_auto 60~120

#9 dzzyza

dzzyza

เกมส์เมอร์มือใหม่

• Member
  • ชื่อเล่น:dzzy

Posted 27 November 2007 - 11:41 PM

ผมว่าที่เห็นมีข่าวว่ามันเอาปรแกรมอะไรมาแยกคนกะบอทอ่าผมว่าไม่ได้เอามาหรอก
แต่ที่มันทำอ่าก้อคือ จัดการแบนไอดีที่ลอคอินเร็วๆหรือรัวๆ คือแบบว่ามานแบนมั่วอ่า
ความคิดผม ส่วนหุ่นยนต์ผมอยู่ดีกินดีอยู่ เพราะทำตามคำแนะนำของพี่ๆเค้า
ก้อลองๆทำกันดูเพื่อจะดีขึ้น

#10 mokii

mokii

• Member
  • ชื่อเล่น:ต้น

Posted 28 November 2007 - 12:07 AM

ช่วยนี้ก็ช่วยเหลือตัวเองไปก่อนละครับพี่น้อง ดูซิว่าคนพัฒนา Bot กับคนพัฒนา Anti-Bot ใครเก่งก่ากัน

ปล.ไม่ใช่คนสร้างกับคนพัณนาคือคนเดียวกันนะ เหอะๆ

#11 LadieAnn

LadieAnn

• Member

Posted 28 November 2007 - 01:49 AM

คือ ก้โทไปโวยหลายรอบแล้วเหมือนกัน

มันก้บอกนะ ระบบได้แยกแยะ โปรแกรมช่วย กะ คนเล่นจิงๆ

เอ๊า ถ้ามันแยกได้ตั้งแต่แรก ทำมัยต้องแบนถึง10โมงเช้าด้วยล่ะฮะ ว่ามะ?

แยกได้แต่แรก ก้ไม่ควรบล้อกไว้สิ [งี่เง่านะเนี่ย สมองมีป่ะ]

แต่ก้นะ เปิดเกมมาได้จาครบ5ปีและ พึ่งมาจิงจังจาแบนบอท ถรุยยยย!!!

#12 pee2522

pee2522

• Member
  • ชื่อเล่น:PEE

Posted 28 November 2007 - 02:11 AM

โดนไป 3 ตัวแล้วอะวันนี้
รู้สึกว่านอกจากจะแบน login ซ้อนแล้ว ยังแบนพวกบอทใช้ Fly Wing รัวๆ ใครเซตให้บอทใช้ Fly Wing ระวังด้วยนะ ด้วยนะ

#13 wenrune

wenrune

• Member
  • ชื่อเล่น:วิน

Posted 28 November 2007 - 07:28 AM

โดนไป 1 ตัวแล้วอะวันนี้ แต่ผมโดนตัวหลักครับแต่ตัวเดินตามไม่โดนไม่รู้เพราะอะไรเมือนกัน em01.gif em01.gif ไม่รู้จะโทรดีไหมแล้ว 10 โมงจะได้ไอดีคืนเป่า

#14 wenrune

wenrune

• Member
  • ชื่อเล่น:วิน

Posted 28 November 2007 - 07:33 AM

ผมตังแบบคุณ O_KEY โดนแบนครับผมไม่ได้ว่านะครับ em01.gif em01.gif
รักจะบอดต้องไม่กลัวโดบแบนแบนแล้วบอดใหม่ em30.gif em30.gif

#15 iampond28

iampond28

• Member
  • เกมส์โปรด:Dekaron Online
  • ชื่อเล่น:iampond

Posted 28 November 2007 - 09:10 AM

เวลาหลุดก็ลองสังเกตุดูจิครับ มานมีสองแบบน๊ะ

เวลาเราล็อคไป แล้ว มันขึ้นว่า ถูกตัดออกจาก... <<< แบบใหม่ น่าจะเป็นการหลุดจากตัวดักบอท
กับ
เวลาเราล๊อคไป แล้ว มันขึ้นว่า ยังจดจำ... <<< แบบเก่า

สรุป มานดักหมดอะละ ไม่ว่าคนหรือ บอท ลองล็อคไปรัวๆดิ หึๆ อยากจิเห็นหน้าคนคิดระบบนี้จริง จบไรมาแว๊ อยากรู้เจงๆ

#16 O_KEY

O_KEY

• Member

Posted 28 November 2007 - 01:16 PM

ของผมยังดีอยู่นะครับ ผมเปิด 3 ไอดี สงสัยคงแล้วแต่ดวงละครับ แต่ของผม บอทง่ายๆฟันอย่างเดียวไม่มีวิงไม่มีเรด ไม่มีอาไรทั้งนั้น
หนึ่งอย่างที่สำคัญ ในตัวต้องมีเงินครับ เพื่อนผมโดนเพราะบอทไปฝากของแล้วไม่มีเงิน มันเข้าๆออก ฝากของอยู่นั่น
ส่วนประเด็นอื่นๆ ช่วยกันฝากนะครับ

#17 KoreExII

KoreExII

• Member
  • ชื่อเล่น:IRoBot

Posted 28 November 2007 - 02:29 PM

อ้างอิงจากข้อมูลที่ได้มาคือ ระบบนี้ดักการล็อคใน 1 IP/1 นาที ห้ามเกิน 5 ครั้งมิใช่ ID (ไม่ยืนยัน)
ดังนั้นต่อให้เราเซท timeout ล็อคช้าแค่ไหนแต่ถ้าบอทเกิน 4 ตัวมีโอกาสเสี่ยงโดนมาก เพราะว่า ...
(อันนี้บอกก่อนว่าแค่สันนิษฐานนะครับ) บอทแต่ละตัวล็อค 1 ครั้ง ถ้าบอท 5 ตัว เป็น 5 ครั้งพอดี/1 นาที
ก็โดนแบนเรียบร้อย

วิธีที่ผมใช้คือ (แล้วจะมาโพสต์บอกคนอื่นทำไมหว่า เนอะ...)
1. เวลารันบอทอย่ารันพร้อมกันทุกตัว ให้ค่อยๆรันทีละตัว เว้นระยะสัก 30-60 วินาที
2. คอนฟิค timeout

master 5 -----
gamelogin 20 ----- ผมว่าไอพวกนี้ไม่เกี่ยวนะ เพราะเป็นการล็อคเข้าตัวละครครั้งแรก
charlogin 20 ----- ถ้ารันบอททีละตัวก็ไม่มีปัญหา
maplogin 20 -----

reconnect 180 ------> ไอพวกนี้อ่ะสำคัญ บอทแต่ละตัวผมเซทไม่เท่ากันนะครับ
reconnect_auto 180 ------> กะเอาว่าใน 1 นาทีมีการบังเอิญล็อคอินพร้อมกันไม่เกิน 5 ครั้ง

3. อย่าบอทเกิน 4 ตัว ซึ่งอ้างอิงจากข้อมูลข้างต้น ถ้าคุณบอท 5 ตัว แล้วบังเอิญ AS แกล้งทำเซิฟดาวน์
พอเปิดเซิฟใหม่ปุ๊บบอทคุณจะล็อคเข้าพร้อมกัน 5 ตัว ก็โดนอุ้มไปหมด (3 ตัวนี่กำลังปลอดภัยครับ)

ตอนนี้กำลังทดลองอยู่ ผมปล่อย 3 ตัวครับสงบสุขดี อาจจะเป็นการควบคุมประชากรบอทให้ไม่มากจนเกินไป
สำหรับคนที่บอกว่าจะบอทให้เยอะจนเซิฟล่มนั่นก็เกินไปครับ นึกถึงใจเขาใจเรามั่ง
ไม่ใช่ว่าทำเพื่อความสะใจอย่างเดียว ...

ปล. ไว้มีอะไรจะมาเพิ่มเติมทีหลัง

#18 O_KEY

O_KEY

• Member

Posted 28 November 2007 - 04:08 PM

เห็นด้วย 3 ตัวปลอดภัย (ทุกคนจะได้ลดประชากรบอทลงบ้าง ไม่งั้นจะเทพกันเกินไปละ)

#19 spywere

spywere

• Member
  • ชื่อเล่น:กิต

Posted 28 November 2007 - 05:31 PM

QUOTE(O_KEY @ Nov 28 2007, 01:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ของผมยังดีอยู่นะครับ ผมเปิด 3 ไอดี สงสัยคงแล้วแต่ดวงละครับ แต่ของผม บอทง่ายๆฟันอย่างเดียวไม่มีวิงไม่มีเรด ไม่มีอาไรทั้งนั้น
หนึ่งอย่างที่สำคัญ ในตัวต้องมีเงินครับ เพื่อนผมโดนเพราะบอทไปฝากของแล้วไม่มีเงิน มันเข้าๆออก ฝากของอยู่นั่น
ส่วนประเด็นอื่นๆ ช่วยกันฝากนะครับ

เรพ นี้จิงมาก เมื่อวานบอกมันตังหมด เปิดของรัวๆ ไปๆมาๆโดนเเบน เเต่ตอนนี้ปลดละ เเต่ผมว่าที่มันปลด เพราะเค้าไห้ 5 ครี้งหรือเปล่า ถ้าครบ 5 เเล้วเเบนจิง ที่เค้าประกาศไว้

#20 iamsic

iamsic

• Member
  • ชื่อเล่น:ไมค์

Posted 28 November 2007 - 07:15 PM

ยังไม่โดนแต่กลัวๆอยู่

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users