Jump to content

ยินดีต้อนรับเข้าสู่เว็บไซต์ Thaibuzz.com : ลงชื่อเข้าใช้ : สมัครสมาชิก

เกี่ยวกะ ระบบ Anti-bot ตัวใหม่

• Please log in to reply
80 replies to this topic

#21 เด็กเมืองลิง

เด็กเมืองลิง

เริ่มหัดเล่นเกมส์

• Member
  • เกมส์โปรด:None
  • ชื่อเล่น:ยุส

Posted 28 November 2007 - 07:42 PM

ช่วงนี้ผม ยัง ไม่ปล่อยหรอ คับ เพราะ อะไรก็เกิด ขึ้น ได้ แล้ว อีก อย่าง ผม มี 2 ID เอง
รอชีวร์ๆ ดีกว่า em04.gif

#22 chowchow

chowchow

• Member
  • เกมส์โปรด:X - Shot Online
  • ชื่อเล่น:joke

Posted 28 November 2007 - 11:02 PM

ผมหยุดบอทเลยครับ ท่าทุกคนหยุดบอทหมดดูซิว่ามันจะทำยังไง ทุบหม้อข้าวตัวเองทึ้งจะเอาอะไรกินกัน หยุดบอทก็ไม่ได้เสียหายอะไรกับตัวเองซักอย่างครับคิดซะว่าเพิ่งเล่น open beta ซะก็ได้ขำๆไม่เปลืองตังด้วย

#23 LadieAnn

LadieAnn

• Member
  • ชื่อเล่น:แอน

Posted 29 November 2007 - 12:48 AM

ขอขอบคุณ ผู้รู้ทั้งหลาย ที่สละเวลามาตอบนะ >.<

ข้อมูลที่ คุณKoreExII ให้มาน่าจาเวิคนะ

คัยที่ได้มาอ่าน น่าจาเอาไปทำตาม เพราะ การแบนบอทตอนนี้ อันตรายจิงๆ

ดูแลบอทกันดีๆนะ เปนห่วงๆ em04.gif

#24 มอลซ่า

มอลซ่า

บอทเพื่อพักสาย อิอิ

• Member
  • ชื่อเล่น:bird

Posted 29 November 2007 - 05:08 AM

ผมคิดว่าถ้าคิดอยากจะบอทแล้วอย่าไปกัวเหอะคับเราก็คิดซะว่าตอนนี้มันก็ยังบอทได้เหมื
นเดิมไม่มีเกิดขึ้น การที่แบนไม่ใช่ว่าจะโดนง่ายๆนะคับ คนบอทกันก็เยอะมันจับไม่หมดหลอกคับนอกจากคุณจะซวยจิงๆอะคับ ผมบอทไว้4ตัอยู่สบาย ถ้าโดนแบนก็บอทใหม่ไม่มีรัยอยาก ใครคิดไงก็แล้วแต่นะคับนี่คือสิ่งที่ผมคิดคับ เล่นเพื่อขำขำอย่าไปจิงจังมากกับเกมส์คับ เดี๋ยวเสียงาน การเรียน ป่าวๆคับ

#25 •Over`DrifT•

•Over`DrifT•

เกมส์เมอร์มือใหม่

• Member
  • เกมส์โปรด:Sudden Attack Online
  • ชื่อเล่น:TuM

Posted 29 November 2007 - 05:34 AM

สำหรับความคิดผมนะคับ โปรแกมมันจะแบนได้ต่อเมื่อบอทคุณหลุดจากเกมแล้วล๊อกอินซ้ำ ๆ เข้าไป แล้วสาเหตุการหลุดมันมากจากไหน
อาจจะเป็นเพราะแมพที่คุณปล่อยบอท หรืออาจจะเป็นแมพที่บอทคุณเดินผ่าน เพราะมันยังมีบางแมพที่เข้าไปแล้วทำให้หลุด
ลองพยายามหาแมพที่ expพอดี ๆ มลูค่าของที่ดอปพอok เน้นแมพที่ไม่ทำให้บอทคุณหลุด
เพราะว่าเมื่อเย็นผมได้ลองดูแล้วไปแมพที่ผมบอทไม่เคยหลุดก็ไม่มีปัณหาอะไร แต่พอไปลองแมพที่ ประวัติโคตะระหลุด
พอล๊อกอินเข้าดู โปรแกมมันก็โชว์ประสิทธิภาพ ล๊อก 3ครั้ง ถูกตัดออกจากเซิฟเวอร์ 3 ครั้ง ก็เลยทำให้ผมคิดว่า น่าจะเกี่ยวกับจุดนี้

เพราะฉนั้นถ้าคุณไม่หลุดมานจะแบนคุณได้เช่นไร em19.gif

ตอนนี้ผมบอทอยู่ 3 ตัว เซิฟฟรี ปล่อยตั้งแต่ As ลงโปรแกมแล้วก็ยังไม่เคยหลุด ก็ไม่มีปัณหาอะไร

แล้วพวกที่โดนแบนนี่ ขอทราบได้ไหมคับว่าโดนแมพไหน

#26 zhaipher

zhaipher

• Member
  • ชื่อเล่น:ขวัญ

Posted 29 November 2007 - 09:49 AM

ตัวผมเองโดนแบนทีนึงคือแบบว่าบอทมา 20 ชั่วโมงกว่า พอกลับมาจากมหาลัยก็เข้าไปดูบอทในเกมซักหน่อยก็ยังเข้าได้ปกติแต่พอ logout ออกมาแล้วจะเปิดบอทต่อก็งงว่าทำไมมันเข้าไม่ได้ เลยไปลอง login เองดูอีกทีมันก็บอกว่า คูณใช้โปรแกรมช่วยเล่น ผมก็เลยงงว่าทำไมเปิดมานานไม่แบนพอเข้าเกมเองแล้วแบน - -'' ก็เลยแจ้งปัญหาไปต่อว่า AS จากตอนที่ผมโดนแบนเมื่อวานนี้ตอนประมาน บ่าย 3 นิดๆ ผมแจ้งไปตอน 4 โมงครึ่ง ประมาน 2 ทุ่มก็เล่นได้ละครับ(แต่มันเมลมาบอกว่าเข้าได้หลัง 10 โมงวันนี้) - -

#27 jojoe2000

jojoe2000

• Member
  • ชื่อเล่น:jojoe

Posted 29 November 2007 - 12:17 PM

ปรับค่า reconnect ไว้เยอะหน่อยก้อจะปลอดภัยขึ้นเยอะแระน้ะ

#28 zhaipher

zhaipher

• Member
  • ชื่อเล่น:ขวัญ

Posted 29 November 2007 - 12:55 PM

ผมลองสังเกตุดูนะว่า sv มันจะให้บอทหลุดเป็นช่วงๆ(แต่ละตัวหลุดไม่พร้อมกัน บางทีก็หลุดพร้อมกัน 2 ตัว บางทีก็ตัวเดียว) แต่ผมก็ตั้ง reconnect ขั้นต่ำก็ 2 นาที และแต่ละตัวผมก็ตั้งไว้ไม่เท่ากันห่างกันอย่างน้อย 70 วิอ่ะ - -a

#29 LadieAnn

LadieAnn

• Member
  • ชื่อเล่น:แอน

Posted 29 November 2007 - 08:07 PM

ก้ คิดว่า ต้องดูแลบอทดีๆอ่ะ

เล่นฟรี บอทฟรี ก้อย่าจัยร้อน

ไม่คุ้มหรอก กะการโดนแบน เสียสุขภาพจิต

สรุป!! คือ ตั้งให้บอท ให้ reconnect ช้าๆหน่อย เพื่อ ไม่ให้เซิฟเวอร์ยังคงจดจำการเชื่อต่อล่าสุด ได้อยู่

แค่นี้ก้okและ em04.gif

#30 FroDo

FroDo

• Member
  • ชื่อเล่น:FroDo

Posted 30 November 2007 - 04:20 PM

โดนไป4 -*-เพิ่งหลับแปปเดียวรู้เซ็ท time out

#31 pike122

pike122

• Member
  • ชื่อเล่น:123456

Posted 30 November 2007 - 08:39 PM

ผมไม่สนใจ อะไรหลอกครับ บอทมันล็อกไม่ได้ก็ให้มันปิดตัวเองไปซะก็หมดเรื่อง
dcOnTryReConnect 1 -------เปิดตัวเองเมื่อ ล็อกอินไม่ได้

#32 yuizarr

yuizarr

• Member
  • ชื่อเล่น:yui

Posted 30 November 2007 - 09:46 PM

เพิ่งโดนมา เหมือนกานค่ะ โดนปาย1ตัว เปนตัวอัพ ขำๆ เอิ๊กๆ เลิกปล่อยไปตั้งนาน กลับมาปล่อยใหม่ โดนซะนี่...เอิ๊กๆ

#33 joeinw

joeinw

• Member
  • ชื่อเล่น:jor

Posted 01 December 2007 - 04:15 PM

ความจิงมันไม่ได้แบนนะครับผมเจอวันละ 3 รอบตอนเย็นเข้าได้สบายดี อิอิอิอิ

#34 KoreExII

KoreExII

• Member
  • ชื่อเล่น:IRoBot

Posted 01 December 2007 - 04:18 PM

QUOTE(pike122 @ Nov 30 2007, 08:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมไม่สนใจ อะไรหลอกครับ บอทมันล็อกไม่ได้ก็ให้มันปิดตัวเองไปซะก็หมดเรื่อง
dcOnTryReConnect 1 -------เปิดตัวเองเมื่อ ล็อกอินไม่ได้

dcOnTryReConnect 1 คำสั่งนี้เขียนเพิ่มเองป่าวคับ (คำสั่งนี้คือสั่งปิดนะครับไม่ใช่เปิด)
หรือของบอทค่ายอื่น ดูในคอนฟิคกับพลัสไม่เห็นมี em31.gif

---------------------------------------------

Wrong: The AI formation surpasses the scope, eliminates the formation

ไอนี่มันขึ้นมาอยู่ใน logs ส่วนของ event_system ผมไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับโปรเทคตัวใหม่รึปล่าว
เพราะสังเกตว่ามันเริ่มขึ้นมาพอๆ กับตอนที่โปรเทคตัวใหม่มา อยากรู้เหมือนกันคับว่าเกี่ยวข้องกับระบบ
ยังไงบ้าง มีใครพอจะรู้ไหม

Edited by KoreExII, 01 December 2007 - 04:37 PM.

#35 pom666

pom666

• Member
  • ชื่อเล่น:pom

Posted 01 December 2007 - 08:47 PM

ความจิง มานไม่ได้แบนจิงหรอกคับ มานแค่แบนเพื่อว่าเอาไอดีที่โดนไปอะ ไปพักไว้แค่ไม่กี่ชั่วโมงเองเด๋วมานก้อปลดเองล่ะคับ
มานทำงี้เพราะจะทำให้เซิฟมานเข้าได้สบาย ไม่หลุดบ่อยไงคับ ตัวไหนโดนปลดไปเด๋วก้อมีโดนแบนตัวใหม่ไปอีกแหละ
มานเอาไปหมุนให้เซิฟไม่เน่า ^^ ฉลาดดีเนอะ

#36 pongkwan

pongkwan

• Member
  • ชื่อเล่น:kwan

Posted 02 December 2007 - 09:51 AM

ผมก้อโดนปายมะวาน "คุณใช้โปรแกรมช่วยเล่น แบนถาวร" บ่าย3โมง สาเหตูเกิดจากบอทมันไปตีมอนตัวที่เราตั้งไว้ไม่ให้ตีอ่ะคับ เช่น Creamy 0 0 0 บอทเลยตายทำให้หลุดแล้ว ล็อกอินถี่ๆอ่ะคับ เหตูเกิดที่แมพ ข้างเมือง พ่อค้า คับ แต่เอ้ ไง๋ตี1มาเปิดได้เหมือนเดิมอ่ะ งง em30.gif

#37 peterpaymay

peterpaymay

• Member
  • ชื่อเล่น:pangya

Posted 02 December 2007 - 08:11 PM

ไม่รู้จิงอ่ะป่าวน่ะคับเท่าทีรู้มา โปรแกรม Anti-Bot ตัวใหม่ทาง AS ใช้น่าจะมีการตรวจจับ IP ด้วยน่ะงับ ถ้าIP ไหนมีการเข้าID เกิน5 ID
3 IDแรกอาจจะไม่โดนแบน แต่ Id ที่4 ขึ้นไป แบนเห็นๆๆคับ ผมลองดูแล้ว เพื่อนๆๆก็ลองดูบ้างน่ะคับ ไม่เเน่จาย
อิอิ ดีแล้วบอกต่อ

#38 keangkub

keangkub

• Member
  • ชื่อเล่น:keang

Posted 03 December 2007 - 12:31 AM

QUOTE(peterpaymay @ Dec 2 2007, 08:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่รู้จิงอ่ะป่าวน่ะคับเท่าทีรู้มา โปรแกรม Anti-Bot ตัวใหม่ทาง AS ใช้น่าจะมีการตรวจจับ IP ด้วยน่ะงับ ถ้าIP ไหนมีการเข้าID เกิน5 ID
3 IDแรกอาจจะไม่โดนแบน แต่ Id ที่4 ขึ้นไป แบนเห็นๆๆคับ ผมลองดูแล้ว เพื่อนๆๆก็ลองดูบ้างน่ะคับ ไม่เเน่จาย
อิอิ ดีแล้วบอกต่อ

ไม่จริงน๊ะครับ ผมเปิดตอนนี้ 4 กับข้างล่าง 3 ครับ เน็ต 1M ทางที่่ดี ทำอย่างที่เขาบอก
1 ปรับ time out ตามนี้ master 5
gamelogin 20
charlogin 20
maplogin 20

reconnect 150
reconnect_auto 150

play 40

2 หาแมบที่ ไม่ค่อยเสี่ยง แมบที่เสียงๆๆ อย่างเช่น ปายอน ไม้แดง สโมคกี้ ปล. ปายอนทางที่ดีอย่าไปจะดีมากๆๆๆๆ
3 ถ้าบอทหลุด ซัก 2 -3 ครั้ง ให้เราปิดบอทไปก่อน เว้นซัก 1 - 2 ชม ค่อยมาเปิดใหม่ยังไม่สาย ดีกว่า แบน 1 วัน
4 การแบน เพื่อนผม ที่เปง Gm บอกว่า มันจะแบน 5 ครั้ง ถ้าเกิน 5 มันจะแบนถาวร หรือ เปล่า ยังไม่แน่ใจ ไม่รู้ว่ามันขู่รึเปล่า ทางที่ดีอย่าเสี่ยง
5 เปิดบอทต้องใจเย็น จะเข้า ไอดี ย้ำคิดเสมอว่า ใจเย็น รีบร้อนมรึงโดนแบน เข้า 1 ทีไม่ได้ ให้ ออกเลย แบบปิดไปเลย ปิดให้หมด แล้ว เข้่าใหม่
ุ6 ถ้าไม่แน่ใจ ปิดบอทไปก่อน แล้วเช็ค คอนฟิค อีกทีแล้วค่อยเปิดก็ยังไม่สายน๊ะครับ
ปล. ทำตามนี้ ได้ ไม่น่าจะโดนแบนแน่ๆ นอน โปรแกรม มีไว้แบนคน บอทดีไม่มีทางโดนแน่นอน

ร่วมกันสร้างสรรคสังคมบอท แบน 1 ตัว เปิดเพิ่ม อีก 3 แล้วจะเทพเอง 555555555555555

#39 keangkub

keangkub

• Member
  • ชื่อเล่น:keang

Posted 03 December 2007 - 12:35 AM

ขอ ขอบคุณ ทุกคำถามและ ทุกๆๆ คำตอบ

ปล.. ที่อบกๆๆ ไป ได้จากการอ่านกระทู้ที่ผ่านมา ขอบคุณทุกคำตอบที่ มาตอบๆๆๆๆ ให้ผมได้อ่าน และขอโทษที่ไม่ได้อ้างอิง เยอะมากๆๆๆ อ้างอิงไม้ไหว ขอบคุณครับ สำหรับ บอทเทพๆๆๆ

#40 peterpaymay

peterpaymay

• Member
  • ชื่อเล่น:pangya

Posted 03 December 2007 - 07:17 AM

ต้องขอบคุณ
คุณ Keangkub ด้วยคับที่หาสาระดีๆๆมาบอกต่อ ใจจ้า

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users