Jump to content

ยินดีต้อนรับเข้าสู่เว็บไซต์ Thaibuzz.com : ลงชื่อเข้าใช้ : สมัครสมาชิก

- - - - -

วิธีการใส่โค้ด (แก้ไขล่ะ)

• Please log in to reply
12 replies to this topic

#1 l3enZa

l3enZa

เกมส์เมอร์มือใหม่

• Member
  • เกมส์โปรด:None
  • ชื่อเล่น:BenZa

Posted 23 April 2007 - 10:50 PM

เปิดโปรแกรม Revolution Engine 3.2 แล้วค่อยเปิดเกม Trickster

กด start เกมดังภาพน่ะ

แล้วเลือก Selecionar Processo

หาคำว่า Trickster.bin ให้เลือกอันนี้น่ะคร้าบ

ต่อมาก็กด Memory View ตามภาพน่ะ

แล้วพอขึ้นหน้าต่างนี้ก็กด Search หรือ ctrl + g จ้า

เราก็ใส่โค้ดเข้าปายยย

แล้วให้เราเลือกอันบนสุดน่ะ

คลิ้กขวาแล้วเลือกตามรูปเลย

อันนี้เป็นโค้ด สว่างตลอดน่ะ [x][EDX][FFFFFFFF]

เป็นวิธีใส่โค้ดขุดเร็ว ติ๊ก SF[x][ ] ติ๊กOF[x][ ]

เราก็ใส่ login password ลงไปก็สามารถเล่นได้แล้ว

ใครที่ยังทำไม่ได้ก็ให้ลองทำใหม่น่ะ
โดยปิด ทั้งเกม และ โปรแกรม Revolution Engine 3.2
และให้ลองทำใหม่ตั้งแต่ต้นน่ะ

ขอให้ทำได้น่ะคร้าบ
กระทู้ที่ตอบไปอาจจะเป็นประโยชไม่มากก็น้อย

ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขอโทษด้วยน่ะ

#2 l3enZa

l3enZa

• Member

Posted 23 April 2007 - 10:54 PM

http://forum.thaibuz...p?showtopic=243 อันก็โปรที่เค้าได้โพสไว้

http://forum.thaibuz...p?showtopic=137 ส่วนนี้ก็โค้ดน่ะ

รวมหมดล่ะ

ต้องขอบคุณบุคคลที่เคยทำไว้ด้วยน่ะ

เราก็เพียงแต่เอาของเค้ามา และบางส่วนก็เพิ่มเติมไปคร้าบ
กระทู้ที่ตอบไปอาจจะเป็นประโยชไม่มากก็น้อย

ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขอโทษด้วยน่ะ

#3 ZeroXonE

ZeroXonE

เกมส์เมอร์ระดับสูง

• VIP Member
  • ความสนใจ:สนใจ ผู้ หญิงสวยๆๆ ทุกๆๆ คน จ้า อิอิ
  • เกมส์โปรด:BlackRogue Online
  • ชื่อเล่น:Buffalo

Posted 25 April 2007 - 05:20 PM

ผิดอยู่นิดหนึ่งนะคับทำแบบนี้จะทำให้ใช้โคดไม่ได้
ตรง Process Watcher ต้องเลือก Trickster.bin นะคับถึงจะถูกกรุณาแก้ไขด้วยคับ

ไม่ขอเป็นคนแรกที่คุณคิดถึง ขอเพียงแค่เป็นคนสุดท้ายที่คุณจะลืมก็พอ

#4 l3enZa

l3enZa

• Member

Posted 26 April 2007 - 04:10 PM

แง้วเป็นยังงันรึคร้าบ

ของเรามันต้อง ใช้ splash.dmy

งันเดี๋ยวเราไปเพิ่มเติมให้ดีก่า

เพราะ เราก็เคยเห็นแบบที่ใช้ Trickster.bin อ่ะคร้าบ

#5 ZeroXonE

ZeroXonE

• ความสนใจ:สนใจ ผู้ หญิงสวยๆๆ ทุกๆๆ คน จ้า อิอิ

Posted 26 April 2007 - 11:48 PM

เหรอคับ ผมก็ งง เหงผม ใช้ มันจะเป็น trickster.bin ลงเพิ่มเติมไว้ก็ได้คับ เพื่อมีใช้ไม่เป็นเพื่อหาตัว splash.dmy ไม่เจอได้หาอีกตัวอ่ะคับ

ไม่ขอเป็นคนแรกที่คุณคิดถึง ขอเพียงแค่เป็นคนสุดท้ายที่คุณจะลืมก็พอ

#6 Icezeekub

Icezeekub

เริ่มหัดเล่นเกมส์

• Member
  • ชื่อเล่น:Ice

Posted 30 April 2007 - 09:20 AM

ขอบคุณพี่ๆทั้งสองคนมากครับ ช่วยได้เยอะเลยครับ

#7 l3enZa

l3enZa

• Member

Posted 30 April 2007 - 10:56 AM

^
^
^
ลองทำใหม่ตั้งแต่ต้นครั้ง เราได้แก้ไขให้เป็นขั้นเป็นตอนมากขึ้นล่ะ

#8 kurtcobainm

kurtcobainm

• Member
  • เกมส์โปรด:8 เทพ Online
  • ชื่อเล่น:m

Posted 20 June 2007 - 04:28 AM

กดโปรแกรมRevolution Engine3.2 ไปแล้ว ทําตามขึ้นตอนทุกอย่าง (อ้างอิงจากภาพ)

แล้วพอขึ้นหน้าต่างนี้ก็กด Search หรือ ctrl + g จ้า ใส่โคดลงปาย ไม่ทราบว่าใช่พวก

ขุดทะลุขอบ: (004BD4FF)<<<<<<<<<<< ใช่อันนี้ไหมครับ

สว่างตลอด : 004417C2 <<<<<<< เหมือนกันมั้ยครับ

ขึ้นตอนนี้ต้องเข้าเกมส์หรือยังครับ

--------------------------------------------

เป็นวิธีใส่โค้ดขุดเร็ว ติ๊ก SF[x][ ] ติ๊กOF[x][ ]

เราก็ใส่ login password ลงไปก็สามารถเล่นได้แล้ว

แล้วอันนี้ติ๊กเสร็จ ล๊อคอินเข้าเกมส์ได้เลย หรือว่ายังไงครับ แบบว่าทําตามทุกอย่าง แต่ไม่ผ่านอ่ะครับ

--------------------------------
ขุดด่วน : 004BCE04 - ติ๊ก PF[x][ ] <<<<<<<<< พวกนี้ใส่ช่องไหนครับ ติ๊กยังพอตามได้ โคดอ่ะครับใส่ตรงไหน ช่องมันเยอะ -*-

แล้วต้องติ๊กข้างหน้าอีกมั้ย ถ้าเกิดใส่ตามช่องอื่นๆแล้ว

ทั้งหมดผมลองทําแล้วมันไม่ผ่าน เลยเป็นข้อสงสัย ให้ถามผู้รู้ครับ ถ้าผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยครับ จะทําให้แฟนเล่น -*-

Thank you for answer.

Edited by kurtcobainm, 20 June 2007 - 04:32 AM.

#9 sabuyja555

sabuyja555

• Member
  • เกมส์โปรด:LevelX Online
  • ชื่อเล่น:Nung001

Posted 26 June 2007 - 06:36 PM

ใจนะ..................................................

#10 ZeroXonE

ZeroXonE

Posted 07 July 2007 - 03:54 PM

มีข้อมูลใหม่ๆ ก็ มาบอกกันนะคับ เด๋ว ปักมุดให้คับ

#11 lungjung

lungjung

• Member
  • ชื่อเล่น:lungjung

Posted 26 August 2007 - 01:40 AM

ถ้าเซิฟอินเตอร์อ่ะครับทำยังไง

#12 berdyza

berdyza

• Member
  • ชื่อเล่น:เบอร์ดี้

Posted 04 July 2008 - 02:35 PM

บอกโค๊ดที่ใส่ตรง Search หน่อยคับ

thx

#13 maxlucifer

maxlucifer

• Member
  • เกมส์โปรด:X - Shot Online
  • ชื่อเล่น:แม็ก

Posted 14 August 2008 - 05:39 AM

QUOTE(berdyza @ Jul 4 2008, 02:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ทำยังไง งง Search หน่อยคับ
thx

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users